Connect with us

Tư vấn

Mua nhà ở xã hội sau 5 năm có được bán lại cho người nước ngoài?

Địa Thế Vàng

Published

on

Mua nhà ở xã hội sau 5 năm có được bán lại cho người nước ngoài?
Bình chọn bài viết

Tôi xin hỏi, sau thời gian 5 năm kể từ thời điểm mua nhà ở xã hội, nếu tôi có nhu cầu bán lại cho người nước ngoài thì luật pháp có cho phép không?

Phan Văn Quang (Hà Nội)

bán nhà ở xã hội cho người nước ngoàiPháp luật nhà ở không có quy định được phép bán nhà ở xã hội chongười nước ngoài sau 5 năm. Ảnh minh họa

Trả lời:

Điều 159 Luật Nhà ở 2014 có nêu quy định: “Cá nhân nước ngoài được phép nhập cảnh vào Việt Nam được sở hữu nhà ở tại Việt Nam thông qua các hình thức mua, thuê mua, nhận tặng cho, nhận thừa kế nhà ở thương mại bao gồm căn hộ chung cư và nhà ở riêng lẻ trong dự án đầu tư xây dựng nhà ở, trừ khu vực bảo đảm quốc phòng, an ninh theo quy định của Chính phủ.”

Tuy nhiên, pháp luật về nhà ở không có quy định được bán lại nhà ở xã hội cho cá nhân nước ngoài kể từ thời điểm người mua, thuê mua nhà ở xã hội được phép bán cho các đối tượng có nhu cầu.

Bộ Xây dựng

(Theo Chinhphu)


Facebook

Advertisement
Mua Ban Ky Gui Bat Dong San Mien Phi tai DIA THE VANG
Mang Tết đến với người nghèo và nạn nhân chất độc da cam

Tỉnh thành

Bất động sản gần đây

BÌNH CHỌN

Mua Bán Bất Động Sản

THỊNH HÀNH

So sánh